Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Học SEO ở đâu tốt nhất? Trung tâm Đào Tạo SEO nào uy tín?

khucthikhan

Em chưa học ở trung tâm nào cả, tự mày mò tìm hiểu trên mạng, xem video và hay xem live stream trên facebook của mấy người nổi tiếng.

Nếu bạn nào đang tìm hiểu SEO nên đi học một khóa sẽ nhanh hơn là tự mày mò. Hệ thống được kiến thức.

Mình thấy anh Thùy mới có khóa học SEO có cam kết hoàn tiền, bạn có thể xem ở link này
https://tranngocthuy.com/courses/khoa-hoc-seo/

Bạn cũng có thể tham khảo miễn phí tài liệu SEO của anh Thùy.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
thật ra nếu được học sẽ tốt hơn, nhanh hơn. Cái gì cũng có giá trị của nó, cho đi rồi nhận lại. ACE nào đang tìm thì in mình tư vấn một số kênh học online hiệu quả, rút ngắn thời gian mầy mò

nobesato

Quản trị viên
Em đang lăn tăn muốn tìm một trung tâm đào tạo SEO uy tín để học và làm SEO. Theo anh chị thì nên học SEO ở đâu tốt nhất hiện nay?

Có nhiều trường phái SEO mũ đen, mũ trắng nhưng không biết học ở đâu vì em tính chọn SEO là nghề!

Em cảm ơn anh chị!
Câu hỏi này khó quá, bởi vì cũng tùy người tùy thầy. Có người hợp thầy thì cứ theo thầy, có người ko hợp thì quay ra nói xấu thầy.
Cách hay nhất theo mình thì là tìm công ty có đội SEO xin vào đó làm hùng hục tự khắc giỏi và biết. Cách học nhanh nhất là đi vào làm việc.
Chính vì vậy nên là nếu rơi vào ổ SEO mũ đen thì mình cũng sẽ giỏi SEO mũ đen thôi.

Koffmann

Active member
Bác nên đi học thực chiến là tốt nhất :D Thực chiến có nhiều cái vui và những điều thắc mắc đều dc giải đáp..

Tuy nhiên, vấn đề tìm người để thực chiến cùng mới là khó

tungkaka

kiếm 1 cái công ty nào rồi xin thực tập ở đó, vừa có phụ cấp, vừa đc tham dự án thực sự. Quan trọng là phải bái được 1 ông thầy có tâm, có tầm

:3 hỏi trên này thì e xin mạnh dạn đề xuất anh Thùy

Vô tình lướt facebook thấy diễn đàn hay quá, em cũng đang tìm hiểu về các trung tâm SEO tại Hà Nội, tính học online nhưng bạn bè bảo học online thì khó học hơn.

Em có tìm hiểu trên mạng và tham khảo thấy có các trung tâm:
  1. Đào tạo SEO Vinalink
  2. Đào tạo SEO Vietmoz
  3. Đào tạo Seva
  4. Đào tạo SEO Duy Anh web
  5. Đào tạo SEO BKsoft
  6. Thấy có anh Trần Ngọc Thùy đào tạo SEO Manager
Em đang lăn tăn không biết chọn bên nào, em muốn học SEO để đi làm nhân viên SEO, sau rồi về làm SEO cho gia đình.

Anh chị em nào đã học xin cho ít review có tâm thật sự, không seeding!

Em cũng đang tìm hiểu và mới học qua youtube, theo anh chị có nên học SEO ở các trung tâm và nơi nào uy tín ạ? Bác nào đã học xin 500đ review.

nobesato

Quản trị viên
Nếu bảo là học SEO ở đâu tốt nhất thì các bạn đừng có học SEO Manager của ông Thùy. Cái đó ko hợp với Newbie, không hợp với các SEO thủ mới làm lơi khơi vài dự án hoặc chưa làm dự án nào, không hề hợp tí nào cả.

mình nghĩ là tùy thầy và tùy từng thời điểm. Có thể bạn hợp với thầy này hoặc thầy khác. Cũng có thể do ngành bạn đang theo phù hợp với phương pháp của người này hơn người kia