Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Tắm buổi sáng tốt hơn hay buổi tối tốt hơn?

ngocchien1311

Quản trị viên
Thành viên BQT
Mùa đông sắp đến, việc tắm buổi sáng hay buổi tối tốt có bác nào cho em lời khuyên ko ak?
Em nghĩ mỗi cái nó có mỗi lợi ích riêng, tùy theo cách sống của từng người để lựa chọn

Tắm vào buổi sáng là một cách tốt để bạn trở nên tỉnh táo hơn, bước vào một ngày làm việc thoải mái hơn, hiệu quả hơn.

Khi tắm buổi tối, ga gối của bạn sẽ sạch hơn, đồng thời bạn cũng sẽ thấy dễ dàng đi vào giấc ngủ hơn một chút. Ngoài ra, khi ở bên ngoài, cơ thể cũng bị nhiễm bẩn từ khói bụi và vi khuẩn, khiến việc bỏ qua công đoạn tắm trước khi đi ngủ có thể gây tổn hại tới sức khỏe của bạn

Koffmann

Active member
E jờ vẫn duy trì tắm sáng, vì tắm sáng khiến mik có động lực đi làm hơn, bớt buồn ngủ hơn các bác àk

Nguyễn Khánh Sơn

Administrator
Thành viên BQT
Em thấy tắm buổi sáng thoải mái hơn các bác ạ và khoa học cũng đã công nhận rằng việc tắm rửa vào buổi sáng tốt cho sức khỏe hơn.Nhưng hai mấy năm nay em vẫn tắm vào buổi tối :((( không thay đổi được

ngocchien1311

Quản trị viên
Thành viên BQT
Em thấy tắm buổi sáng thoải mái hơn các bác ạ và khoa học cũng đã công nhận rằng việc tắm rửa vào buổi sáng tốt cho sức khỏe hơn.Nhưng hai mấy năm nay em vẫn tắm vào buổi tối :((( không thay đổi được
Cái này thường là do thói quen và nếp sống đó bác. Mỗi cái nó có mỗi lợi ich khác nhau :D

em thường tắm cả 2. Mùa đông hôm nào bẩn thì tắm tối, hôm nào chỉ ngồi văn phòng xong về không hoạt động chân tay gì thì tắm sáng