Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Có bác nào dính tác vụ thủ công, giúp e với

Koffmann

Active member
Sáng nay mới nhận được hung tin từ GG báo rằng trang e bị dính tác vụ thủ công. Mà e đi link có lỗi lầm j đâu nhỉ, không spam, chỉ spin đi diễn đàn 3-4 bài.

Ai có bí quyết j để gỡ không, em có tham khảo bài của bác Quang Silic, nhưng thấy khá mông lung vs nhiều công cụ quá.

Hóng cao nhân ạ

admin

Administrator
Thành viên BQT
Sáng nay mới nhận được hung tin từ GG báo rằng trang e bị dính tác vụ thủ công. Mà e đi link có lỗi lầm j đâu nhỉ, không spam, chỉ spin đi diễn đàn 3-4 bài.

Ai có bí quyết j để gỡ không, em có tham khảo bài của bác Quang Silic, nhưng thấy khá mông lung vs nhiều công cụ quá.

Hóng cao nhân ạ
Có muốn thầy của thầy trả lời không ạ? Bác có thể post chụp ảnh tác vụ thủ công đó lên đây ạ. Chắc kiểu gì bác cũng search tác vụ thủ công?

Tác vụ thủ công

Koffmann

Active member
1538646245839-png.6

đây bác ơi :(

admin

Administrator
Thành viên BQT
Bạn có file quản lý backlink không? Vào search console check trong search analytics xem landing page nào bị tụt => Tìm từ khóa bị tụt => Tìm backlink có anchor text là những từ khóa bị tụt đó rồi disavow => Gửi yêu cầu kháng cao.

Cái này để giải quyết được cần phải có search console cũng như nhìn vào file quản lý backlink!

Koffmann

Active member
Cái này e mới nhận thông báo sáng nay, từ khóa chưa có biến động gì cả.. Nhưng e có disavow 1 số backlink có tỷ lệ spam trên Moz cao rồi.. Em cũng đã gửi yêu cầu xem xét lại.. Nhưng e cứ thấy cách này không trọn vẹn cho lắm

nobesato

Quản trị viên
Bớt spin bài đi bác ạ.
Bọn GG giờ nó có cả thuật toán phân biệt ngữ cảnh nữa. Nên phòng được đến đâu là phải phòng ngay.

Koffmann

Active member
Bớt spin bài đi bác ạ.
Bọn GG giờ nó có cả thuật toán phân biệt ngữ cảnh nữa. Nên phòng được đến đâu là phải phòng ngay.
e có spam đâu, thấy bài nào viết trên 600 chữ thì e đăng lên forum dạng chia sẻ có đặt link nguồn đàng hoàng

nobesato

Quản trị viên
e có spam đâu, thấy bài nào viết trên 600 chữ thì e đăng lên forum dạng chia sẻ có đặt link nguồn đàng hoàng
ý em là spin bài viết ý. dù có trộn chữ đến đâu đi chăng nữa thì cũng vẫn sẽ có ngày trả giá.
Cái nữa là vẫn phải mò mẫm xem backlink nào mà khiến mình bị phạt tác vụ thủ công. Cái này bác phải xem kỹ ở trong phần google search console rồi. Hoặc vác qua chỗ cụ Thùy để anh em soi mói cùng.

Koffmann

Active member
ý em là spin bài viết ý. dù có trộn chữ đến đâu đi chăng nữa thì cũng vẫn sẽ có ngày trả giá.
Cái nữa là vẫn phải mò mẫm xem backlink nào mà khiến mình bị phạt tác vụ thủ công. Cái này bác phải xem kỹ ở trong phần google search console rồi. Hoặc vác qua chỗ cụ Thùy để anh em soi mói cùng.
e đã soi và dis vài link rồi, jờ chỉ còn chờ GG phản hồi thôi.. hy vọng là khắc phục dc