Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Xin bảng giá dịch vụ viết bài, công ty hay team viết content chuẩn SEO?

thanhhoi

Thánh Hỏi
Chào anh chị em làm marketing online,

Anh chị làm đã từng thuê công ty hay team viết bài nội dung content chuẩn SEO rồi có thể cho em xin bảng giá dịch vụ viết bài với ạ?

Xin bảng giá dịch vụ viết bài, công ty hay team viết content chuẩn SEO?

Em mới về công ty và được phong làm leader SEO :-ss, sau hơn 2 tuần ngồi phân tích đánh giá em thấy team trước làm khá là lung tung không có kế hoạch gì cả?

Sếp em đang yêu cầu viết lại kế hoạch lập plan SEO hoàn chỉnh xem hết bao nhiêu thì có thể lên được top 10 trong vòng 6 tháng nữa với những từ khoá bán hàng cạnh tranh trung bình.

Em đang phân vân là không biết giữ lại 3 bạn content fulltime hay chỉ giữ lại 1 rồi thuê viết content bên ngoài dễ quản lý và hiệu quả cao hơn.

Tính đề xuất với sếp là mức lương của 3 bạn đó cũng hơn hai chục triệu thay vì đó em giữ lại 1 bạn chính viết tốt còn chi phí lương cho hai bạn kia em dùng thuê content bên ngoài.

Lăn tăn ở chỗ nếu thuê ngoài thì dễ quản lý, viết chuyên rồi nên chuẩn SEO hơn nhưng bất lợi lại không chủ động hoặc không đúng deadline.

Có hai dạng content mình muốn thuê ngoài:

1. Những bài content dạng tin tức site chính
2. Những bài content site vệ tinh và những bài đi backlink

Cảm ơn anh chị em.

Hi hi nếu nói content chuẩn SEO thì khó lắm có chăng content nội dung đó vừa hỗ trợ cung cấp đầy đủ thông tin cho người dùng lại đáp ứng Google.

Không biết bạn ở Hà Nội hay Hồ Chí Minh? Mình ở Hà Nội cũng có từng thuê qua mấy công ty có cả team viết chuyên nghiệp giá hơi đắt nhưng được cái không phải chỉnh sửa nhiều.

thanhhoi

Thánh Hỏi
Hi hi nếu nói content chuẩn SEO thì khó lắm có chăng content nội dung đó vừa hỗ trợ cung cấp đầy đủ thông tin cho người dùng lại đáp ứng Google.

Không biết bạn ở Hà Nội hay Hồ Chí Minh? Mình ở Hà Nội cũng có từng thuê qua mấy công ty có cả team viết chuyên nghiệp giá hơi đắt nhưng được cái không phải chỉnh sửa nhiều.
Cảm ơn bạn mình ở Hà Nội nên muốn xin công ty nào ở Hà Nội. Các sản phẩm của mình chủ yếu tập trung ngoài bắc nên muốn tìm công ty ở Bắc viết cho phù hợp văn phong và câu từ.

Nếu được bạn có thể cho mình xin bảng giá với ạ.

admin

Administrator
Thành viên BQT
Đúng như bạn @danglan nói chẳng có gì là chuẩn SEO, chúng ta làm nội dung cố gắng viết đầy đủ thông tin cung cấp cho người dùng. Thông tin ở đây có thể là tin tức, bài blog cũng có thể là thông tin về một sản phẩm hay dịch vụ nào đó.

Để viết được content tốt cũng khá là khó không chỉ đòi hỏi người viết nội dung phải tìm hiểu sản phẩm dịch vụ mà còn phải hiểu về khách hàng tiềm năng để vừa hỗ trợ SEO vừa có thể bán hàng.

Mình cũng đi tìm công ty viết content nhưng là tiếng anh ở Việt Nam mà chưa tìm được, mấy lần có thuê test thử nhưng không ăn thua vẫn phải thuê tui tây nó viết.

Không biết bạn thuê content tiếng Việt hay tiếng Anh, nếu tiếng Anh thì chúng ta cùng đi tìm ha ha.

Tiếng Việt thì mình có quen nhiêu anh em, bạn làm về lĩnh vực gì mình có thể giới thiệu có những team họ chuyên viết theo mảng vì họ hiểu lĩnh vực nên viết nhanh và tốt.

thanhhoi

Thánh Hỏi
Cảm ơn @admin có thể cho em xin contact đơn vị viết chất lượng chút ạ. Giá không phải là vấn đề vì em hiểu 1 bài viết 50k với 100k có giá trị khác nhau hơn nhau không nhiều nhưng chi phí chạy ads marketing cho bài viết đó thì gấp hàng trăm lần.
Bên em không tiết kiệm chi phí content nhưng cần đơn vị viết chất lượng và cảm kết tiến độ.