Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Vàng da ở trẻ sơ sinh bao lâu thì hết? Trẻ sơ sinh bị vàng da có sao không?

nobesato

Quản trị viên
Vàng da có 2 loại, 1 loại là sinh lý, 1 loại là bệnh lý:
Loại sinh lý thì cứ để tự nhiên, 10 ngày sau sinh sẽ hết, chịu khó phơi nắng cho cháu.
Loại bệnh lý thì cho đến viện người ta cho vào lồng ấp và cho uống thuốc. Sau khi phân của cháu có màu xanh dương thì đó là dấu hiệu của việc sắp khỏi vàng da rồi.
Biểu hiện của loại bệnh lý là: Vàng ệch toàn thân, ( vàng một cách bất thường ). Cho đến viện ngay và luôn.

vàng da sinh lý thì không sao.
vàng da bệnh lý là ko hề tốt 1 chút nào.. hiện tượng vàng da có thể đến từ rất nhiều bệnh khác nhau,.. nặng có thể tử vong nhé.. chắc chắn 100%

ngocchien1311

Quản trị viên
Thành viên BQT
Vàng da có 2 loại, 1 loại là sinh lý, 1 loại là bệnh lý:
Loại sinh lý thì cứ để tự nhiên, 10 ngày sau sinh sẽ hết, chịu khó phơi nắng cho cháu.
Loại bệnh lý thì cho đến viện người ta cho vào lồng ấp và cho uống thuốc. Sau khi phân của cháu có màu xanh dương thì đó là dấu hiệu của việc sắp khỏi vàng da rồi.
Biểu hiện của loại bệnh lý là: Vàng ệch toàn thân, ( vàng một cách bất thường ). Cho đến viện ngay và luôn.
Rất may là bè nhà em vàng da theo kiểu sinh lý bình thường bác ạ.

Cũng tiện đây các bác cùng nhau chia sẻ cho các bố, các mẹ vừa mới sinh con có cơ hội học hỏi thêm kinh nghiệm ạ? Cảm ơn bác!