Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Uống nước mía có giảm cân được không?

Như tiêu đề ạ, câu hỏi : uống nước mía giảm cân có thực sự hiệu quả không? Khi mà rõ ràng mía là nguyên liệu chính để sản xuất được. Mà đường thì lại là một trong những chất chủ yếu để gây béo. Cho em xin 1 lời giải thích với ạ.
Đang giảm cân mà muốn ăn uống đỡ kham khổ 1 chút. Nếu giảm cân được thì ngày nào em cũng làm 1 shot nước mía.

proxy.php?image=https%3A%2F%2Fstorage.googleapis.com%2Fimgvn%2Fnuoc-mia.jpg&hash=cd2ae8c8886b974405e0902355aaeb45

Theo như mình biết thì nước mía và giảm cân là 2 phạm trù không liên quan. Đường gây béo ở đây là chất bột đường có trong cơm, hoặc lượng đường đặc đi kèm với sữa trong sữa đặc, chứ hoàn toàn không phải đường tinh nha.
Mía là thành phần chính tạo ra đường, nhưng lợi ích lớn nhất của nước mía là tốt cho người bị bệnh tiểu đường (vì trên thực tế 15kg mía mới làm ra được 1kg đường tinh). Cho nên dù béo hay không béo thì uống nước mía chỉ có lợi chứ không có hại.