Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Trẻ sơ sinh bị tiêu chảy mẹ nên ăn gì? Cách chữa trẻ bú mẹ bị tiêu chảy?

ngocchien1311

Quản trị viên
Thành viên BQT
Bé nhà em được gần 5 tháng tuổi, sáng nay bé bị tiêu chảy và đến chiều vẫn chưa khỏi khiến vợ chồng em lo lắng quá. Em có tìm hiểu thì được biết, trong giai đoạn này, mẹ ăn gì thì con cũng sẽ hấp thụ chất dinh dưỡng ấy. Nghĩ lại thì nhớ ra tối hôm trước vợ chồng em có ăn 1 ít hải sản, không biết có phải do hải sản gây ra không nữa.

Em muốn hỏi : Trẻ sơ sinh bị tiêu chảy mẹ nên ăn gì? Anh chị đi trước giàu kinh nghiệm xin chia sẻ giúp em cách chữa trẻ bú mẹ bị tiêu chảy với ạ.

proxy.php?image=https%3A%2F%2Fstorage.googleapis.com%2Fimgvn%2Ftre-tieu-chE1BAA3y-me-C483n-gi.jpg&hash=f000fdf7557f33c152fc396125fd676d

Xin cảm ơn anh chị rất nhiều!

nobesato

Quản trị viên
Bé nhà em được gần 5 tháng tuổi, sáng nay bé bị tiêu chảy và đến chiều vẫn chưa khỏi khiến vợ chồng em lo lắng quá. Em có tìm hiểu thì được biết, trong giai đoạn này, mẹ ăn gì thì con cũng sẽ hấp thụ chất dinh dưỡng ấy. Nghĩ lại thì nhớ ra tối hôm trước vợ chồng em có ăn 1 ít hải sản, không biết có phải do hải sản gây ra không nữa.

Em muốn hỏi: Trẻ sơ sinh bị tiêu chảy mẹ nên ăn gì? Anh chị đi trước giàu kinh nghiệm xin chia sẻ giúp em cách chữa trẻ bú mẹ bị tiêu chảy với ạ.

proxy.php?image=https%3A%2F%2Fstorage.googleapis.com%2Fimgvn%2Ftre-tieu-chE1BAA3y-me-C483n-gi.jpg&hash=f000fdf7557f33c152fc396125fd676d

Xin cảm ơn anh chị rất nhiều!
Mới có 5 tháng mà ăn hải sản là sai sách rồi.
Còn cách chữa tốt nhất là đi khám tại bác sĩ nhi là chắc ăn nhất.
Còn nếu chầy cối ko đi khám thì cho cháu nó uống:
- Men tiêu hóa ( Hỏi hiệu thuốc, nó bán đầy ).
- Uống SMECTA để khô cức. Giữ không bị cức lỏng.

Còn nếu chầy cối hơn thì cho mẹ nó ăn: Cháo thịt nạc cà rốt. Rồi cho cháu bú khẩn cấp để dần dần hồi phục nhé.

ngocchien1311

Quản trị viên
Thành viên BQT
Mới có 5 tháng mà ăn hải sản là sai sách rồi.
Còn cách chữa tốt nhất là đi khám tại bác sĩ nhi là chắc ăn nhất.
Còn nếu chầy cối ko đi khám thì cho cháu nó uống:
- Men tiêu hóa ( Hỏi hiệu thuốc, nó bán đầy ).
- Uống SMECTA để khô cức. Giữ không bị cức lỏng.

Còn nếu chầy cối hơn thì cho mẹ nó ăn: Cháo thịt nạc cà rốt. Rồi cho cháu bú khẩn cấp để dần dần hồi phục nhé.
Vâng bác, cũng do mình chưa có kinh nghiệm lắm :( bác ạ. Hôm nay em cũng có đưa bé đi khám rồi ạ, cũng may là bé nhà em đang bị nhẹ nên giờ cũng đơn hơn nhiều rồi. Tuy nhiên cũng mong các bác chia sẻ thêm để nhỡ ko may anh chị nào gặp phải trường hợp như em còn biết cách giải quyết