Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Tool Traffic!!!!!!!!!!!!!!

trước e dùng tool traffic...
Theo 1 số a chị chỉ giáo là không lên dùng tool này, vì chết lúc nào không biết
Có 2 ng em biết đó là a Nguyễn Hữu Nam(HPSOFT ) và a Nam Lee( vietmoz) là 2 ng nổi tiếng ( theo em), 2 ng này đều tạo ra tool traffic và họ sài
Vậy sao ta không lên dùng chúng????
Mình đăng bài lên MXH, forum, diễn đàn đều để lấy traffic.. tool cung để lấy traffic
Tất cả bản chất đều là người dùng vào tương tác mà cũng là con người click click click

2 cái này khác nhau ở điểm gì ????- Bác nào hiểu sâu chia sẻ cho em hiểu rõ vấn đề này với

Nguyễn Khánh Sơn

Administrator
Thành viên BQT
Không ! theo mình hiểu là thế này.Bạn dùng tool traffic như Hitleap , Traffic4Seo nó đều dùng dùng traffic nhưng không thay đổi Ip liên tục nên dễ bị Google phát hiện và phạt.Kể cả bạn đã thiết lập thời gian onsite lâu ,click random nhưng khả năng bị phạt vẫn rất cao.Mình đã từng dùng Hitleap và Traffic4Seo một thời gian nhưng thấy không hiệu quả lắm nên thôi

Không ! theo mình hiểu là thế này.Bạn dùng tool traffic như Hitleap , Traffic4Seo nó đều dùng dùng traffic nhưng không thay đổi Ip liên tục nên dễ bị Google phát hiện và phạt.Kể cả bạn đã thiết lập thời gian onsite lâu ,click random nhưng khả năng bị phạt vẫn rất cao.Mình đã từng dùng Hitleap và Traffic4Seo một thời gian nhưng thấy không hiệu quả lắm nên thôi
thay đổi địa chỉ Ip được mà bạn,, từ nhiều ip khác nhau, vào từng sitle, từng từ khóa chỉ định.. mình kéo thì kéo vừa phải.. ko kéo qua ham hố hay kiểu như ko tu nhiên

Koffmann

Active member
thay đổi địa chỉ Ip được mà bạn,, từ nhiều ip khác nhau, vào từng sitle, từng từ khóa chỉ định.. mình kéo thì kéo vừa phải.. ko kéo qua ham hố hay kiểu như ko tu nhiên
dùng thì vẫn dùng, nhưng bác ko nên lạm dụng nhiều.. bt e treo để index backlink chứ ko có mục đích kéo traffic :rolleyes::rolleyes::rolleyes: e bị 1 vố rồi, dùng iclick treo hơn 1 tháng và từ khóa đứng im hoặc giảm

e dùng mozview . hạn chế,, kéo vừa phải ngày 200view.. nói thật là của e gần như đều lên, có thể từ khóa dễ.. tool ko sai, sai ở ng dung.. cách dung.... e thấy ngta bảo vậy.. 1 số ae bảo ko lên dùng. mà thực sự ko hiểu sự khác nhau giữa tool và ng dung thực ntn..

Bác thử gắn mã tracking IP khách vào site xem , vì em gắn thử hầu như traffic tool đều trùng 1 IP hoặc không hiển thị IP như khách hàng tự nhiên bác ạ.Cái gì cũng nên thử rồi mới biết
nếu mà cung ip thì ko nói bác ak.. ( cung ip thì loại ngay) e thử rùi,, vào analytics nó hiện vị trí khu vực vào web minh mà. ( e đơn giản là vậy)

Nguyễn Khánh Sơn

Administrator
Thành viên BQT
Tại mình thấy cái tool Traffic nếu lâu dài cũng k ổn lắm ! Dùng cho dự án khách thì được chứ nếu của mình thì em không dùng

Dùng tool không bao giờ là an toàn. Bác bỏ ít tiền ra chạy adwords để có traffic cho an toàn bác ạ

Dùng tool không bao giờ là an toàn. Bác bỏ ít tiền ra chạy adwords để có traffic cho an toàn bác ạ
qua nhiều lới góp ý của a e cung như đúc kết từ nhiều diễn đàn e đăng lên là.. tool và ko tool khác nhau ở hành vi ng dung... 50 ng vào từ 50 trang ( IP) khác nhau cung vào 1 trang, kích 1 từ khóa,, đường đi như nhau.... Oh vô lý.. vậy thui ( ít không sao, hoặc ta chỉnh tool theo tư duy của mình..)