Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

THUỐC TRỊ NÁM ORINA CÓ TỐT KHÔNG?

Xin hỏi kem trị nám Orina có tốt không?
“Bác sĩ cho em hỏi kem trị nám Orina có tốt không ạ?
Em là Lan, năm nay 34 tuổi. Bắt đầu từ sau khi sinh bé đầu lòng, làn da em thay đổi chóng mặt, và đặc biệt là xuất hiện các đốm thâm ở gò má.
Do chủ quan nên em cũng không chăm sóc kỹ làn da. Dần dần các vết thâm đậm hơn và lan rộng hơn, đến nay là đã được 5 năm kể từ khi các vết thâm xuất hiện.
Bạn bè và thậm chí chồng em cũng kêu về làn da của em, nên em quyết định tìm phương pháp điều trị. Đầu tiên em nghĩ đến là các loại kem trị nám, vừa dễ sử dụng mà ít tốn kém.
Da em dễ bị kích ứng nên em phải cân nhắc rất nhiều trong việc lựa chọn 1 loại kem phù hợp.
Gần đây, có nhiều chị em bạn bè có nhắc tới sản phẩm trị nám Orina là 1 loại kem trị nám rất tốt, vừa có tác dụng đẩy lùi nám, còn thêm công dụng dưỡng làm mềm da và chống lão hóa.
Em đang tính sẽ tìm mua sản phẩm để điều trị nám. Nhưng vẫn phân vân nhiều thứ, nên muốn hỏi ý kiến bác sĩ để có cái nhìn khách quan hơn về sản phẩm.
Em cảm ơn ạ!”
proxy.php?image=https%3A%2F%2Flh4.googleusercontent.com%2FuxBtMyBl2T-Dtj5-FgiUBqyuvdGW8O4zC6FdRPnSg2GCSqhI1jXDSc-VP2hBEtsEpE3YjdElYAWC04zFjzE0qAcJ2GuwXUuWHUJMOSfX-bjCHcuVqGo03R3JSsTToHh3iUpxcMs&hash=3ad2d3a8f79f1c8e30fcb96f519528b9

Xin hỏi kem trị nám Orina có tốt không? (Ảnh minh hoạ)

Kem trị nám Orina có tốt không? Bác sĩ nói gì?
“Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi. Để trả lời câu hỏi này của bạn, trước tiên chúng ta cùng tìm hiểu về nám và nguyên nhân gây ra nám.” – Bác sĩ Võ Thị Phượng – Bác sĩ da liễu bệnh viện da liễu TW.
Bác sĩ phượng chia sẻ:
“Nám da là tình trạng tích tụ quá nhiều các hắc sắc tố melanin dưới da. Chúng tích tụ thành đám tạo ra các vết đốm từ nâu đến thâm đen, chúng thường xuất hiện trên da mặt, da mu bàn tay, … những nơi tiếp xúc nhiều với ảnh nắng mặt trời.
Nguyên nhân của nám chủ yếu là do thay đổi nội tiết tố nứ. Ngoài ra còn do các yếu tố môi trường ảnh hưởng đến nư nắng, bụi bẩn.
Nhóm đối tượng có nguy cơ nám da cao là phụ nữ sau 30 tuổi, đã sinh em bé. Đặc điểm của nám là không gây đau, chỉ làm cho làn da không đều màu, mất thẩm mỹ.
Việc điều trị nám không hề đơn giản, cần sự kiên trì và sự hiểu biết về chăm sóc da. Mấu chốt của việc trị nám là đánh tan các gốc nám, tức là các hắc sắc tố melanin tích tụ trên da.
Đối với các loại kem trị nám thông thường, kem chỉ có tác dụng đánh mờ nám trên tầng thượng bì của da, trong khi nám xuất phát từ tầng trong cùng của da là tầng hạ bì, thế nên các loại kem đó chỉ có tác dụng làm mờ tạm thời, sau sử dụng nám lại mọc lên.

proxy.php?image=https%3A%2F%2Flh4.googleusercontent.com%2FRCBF3ghqpLU4VMGPDawwpIbkwhRnQRkhvI8iFjuUTuGK45IhvTyBQkx0TzcoE9b5NNxV5cX3lE67efSiFaxU7T8hwi9kx7O3rNL6QAvGpEP_Jykg3NwXd0vJ3StGwUpzZceQmIw&hash=2a8f057dde4ad6d6d36ecb775f6d2c78

Kem trị nám Orina có tốt không? Bác sĩ nói gì? (Ảnh minh hoạ)

Còn với kem trị nám Orina thì sao?
Sản phẩm chứa thành phần Alpha Arbutin có khả năng thẩm thấu nhanh và sâu giúp đánh tan các mảng nám ở lớp trong cùng của da, đồng thời có tác dụng ức chế sản sinh melanin. Như vậy sản phẩm kem trị nám Orina có công dụng vượt trội hơn các loại kem thông thường khác trong việc đánh tan nám ở lớp hạ bì và ức chế sản sinh hắc sắc tố gây nám.
Còn câu hỏi về độ an toàn của sản phẩm thì tôi xin phép được trả lời như sau:
Orina chứa các thành phần chủ yếu là Alpha Arbutin, chiết xuất nọc ong, chiết xuất cúc la mã và vitamin B3 cùng 1 số thành phần khác. Tất cả đều là chiết xuất tự nhiên nên an toàn cho mọi loại da.
Tuy nhiên, không phải vì thế mà ai sử dụng cũng có hiệu quả tốt. Việc điều trị có nhanh hay không còn tùy thuộc vào cơ địa cũng như các thói quen chăm sóc da của từng người.
Bạn năm nay mới 34 tuổi thì việc điều trị cũng dễ dàng hơn. Trong quá trình điều trị bạn cần lưu ý chăm sóc da tốt: Dùng sửa rửa mặt, kem chống nắng, tránh môi trường nắng và bụi bẩn, hạn chế dùng các loại mỹ phẩm như kem nền, phấn.
Chúc bạn có 1 làn da đẹp sau khi sử dụng Orina.”
Người dùng nói gì về sản phẩm?
“Mình đang dùng sản phẩm này. Mới dùng được nửa hộp, cũng chưa thấy hiệu quả lắm. Được cái là da mềm hơn, khỏe hơn, và cũng sáng lên. Chắc mình bị nặng nên cũng phải dùng lâu lâu.” – Chia sẻ của chị An 42 tuổi, đã bị nám 10 năm nay.
“Tôi bị nám lâu năm rồi, đã đi đốt lazer, cũng đỡ hơn nhiều. Tôi được bạn giới thiệu về sản phẩm Orina nên mua dùng. Tôi đang dùng bộ thứ 2. Nói chung khá hiệu quả, nám mờ đi và da sáng hẳn lên. Mấy đứa bạn tôi cũng đang dùng và có hiệu quả này.” – Chị Huyền (47 tuổi, Hà Nội) chia sẻ
“Mình dùng sản phẩm hết 1 bộ rồi mà chưa đỡ. Da chỉ mềm và sáng hơn chút thôi. Không biết có nên tiếp tục dùng nữa không. Cũng phân vân giống như bạn này.” – Chia sẻ của cô Liên (52 tuổi, Bắc Ninh)

Bình luận bằng Facebook