Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Ram trong điện thoại là gì? Ram 2gb,3gb,4gb hay 6gb hoặc 8gb là tốt?

Nguyễn Khánh Sơn

Administrator
Thành viên BQT
Tình hình là em muốn đổi một con điện thoại mới mấy bác ạ ! nhưng giữa rừng Smartphone hiện nay có rất nhiều loại như Xiaomi ,Oppo hay sang hơn là Samsung và Apple mà các điện thoại phân khúc bình dân của Xiaomi thì có thường ram rất lớn tới tận 4-6gb ram với các chỉ số rất khả quan. Có người thì lại bảo em tiền nào của nấy , nếu có nhu cầu công việc thì nên mua Iphone vừa ổn định vừa chụp ảnh đẹp, các bác cho em lời khuyên chân thành với ạ

Android ngốn ram lắm, hiện tại thì thấp nhất là nên chọn 4gb ram, chip cao cấp lấy từ snap 821 trở lên. Còn tầm trung thì e không rõ lắm.

Iphone thì ..... dùng quá đơn giản, được cái chụp ảnh ngon.
Kinh nghiệm của e đang sài htc 10 với iphone se :unsure:

Pocophone của xiaomi hiện tại cũng ok đó bác, giá tầm trung mà được con chip đầu bảng hiện nay.

Koffmann

Active member
Tình hình là em muốn đổi một con điện thoại mới mấy bác ạ ! nhưng giữa rừng Smartphone hiện nay có rất nhiều loại như Xiaomi ,Oppo hay sang hơn là Samsung và Apple mà các điện thoại phân khúc bình dân của Xiaomi thì có thường ram rất lớn tới tận 4-6gb ram với các chỉ số rất khả quan. Có người thì lại bảo em tiền nào của nấy , nếu có nhu cầu công việc thì nên mua Iphone vừa ổn định vừa chụp ảnh đẹp, các bác cho em lời khuyên chân thành với ạ
tuy nhu cầu của bác mà xài ram nào.. ví dụ như chơi game thì nên xài android trên 4GB ms gánh mới game nặng như Alphas, Liên Quân hay PUBG... hoặc xài Iphone từ 6 trở lên
Còn về chụp ảnh thì séo phì có Oppo :3 toàn cảnh thì e vẫn vote thằng Sam hơn. Còn Iphone thì chụp lấy màu tự nhiên hơn.. Ngoài ra, bác có thể tìm hiểu mấy hàng bên Tàu như Xiaomi, Asus... cũng chụp ảnh ngon phết