Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Những khách hàng nào hay dùng mật ong?

Koffmann

Active member
Hiện tại mình đang kinh doanh sản phẩm Mật Ong Đắk Lăk 100% nguyên chất và tính chạy Facebook Ads, nhưng vẫn chưa nắm Insight khách hàng sẽ nằm ở độ tuổi nào để tối ưu. Vì bình thường chỉ bán cho người quen thôi.

Mình đang tình nhắm đến đối tượng 25-50 tuổi, các bác có thấy hợp lý không?

nobesato

Quản trị viên
Hiện tại mình đang kinh doanh sản phẩm Mật Ong Đắk Lăk 100% nguyên chất và tính chạy Facebook Ads, nhưng vẫn chưa nắm Insight khách hàng sẽ nằm ở độ tuổi nào để tối ưu. Vì bình thường chỉ bán cho người quen thôi.

Mình đang tình nhắm đến đối tượng 25-50 tuổi, các bác có thấy hợp lý không?
Mật ong thì em hay bán buôn nên kinh nghiệm của em không biết có hợp với bác không.

Độ tuổi thì cũng hợp lý rồi. Nhưng em để ý hay mua nhất lại là phân khúc 25 - 30 tuổi, rất hay mua tích trữ mật ong.

Tiếp theo là khu vực địa lý: Bác target vào các khu vực thành thị. Hoặc khoanh vùng ở các khu vực đông dân cư như chung cư, các khu vực văn phòng vào đầu hoặc cuối giờ hành chính.

Giới tính để cả 2.

.....
Hy vọng bác dùng được.

Koffmann

Active member
Mật ong thì em hay bán buôn nên kinh nghiệm của em không biết có hợp với bác không.

Độ tuổi thì cũng hợp lý rồi. Nhưng em để ý hay mua nhất lại là phân khúc 25 - 30 tuổi, rất hay mua tích trữ mật ong.

Tiếp theo là khu vực địa lý: Bác target vào các khu vực thành thị. Hoặc khoanh vùng ở các khu vực đông dân cư như chung cư, các khu vực văn phòng vào đầu hoặc cuối giờ hành chính.

Giới tính để cả 2.

.....
Hy vọng bác dùng được.
e tính khoanh theo Hà Nội vs Tp.HCM, vs mấy thành phố lớn chứ khoang chung cư, văn phòng thì hơi khó :D Bác cũng đang bán mật ong àk?

ngocchien1311

Quản trị viên
Thành viên BQT
Thời điểm này nhu cầu dùng mật ong rất cao đó bác, miền bắc sắp đến mùa đông rồi.