Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Nên cài ứng dụng cắt Video hay dùng trang web cắt ghep video online?

Nguyễn Khánh Sơn

Administrator
Thành viên BQT
Em có một số nhu cầu về chỉnh sửa video nhưng lại không phải dân chuyên nghiệp ,nên em muốn cài ứng dụng cắt video trên máy tính hoặc sử dụng trang có tính năng cắt ghép video online luôn.Mọi người có thể giải đáp giùm em được không ạ ?

Không phải dân chuyên nhưng để sử dụng nhưng để sử tính năng cơ bản của một phần mềm edit video thì cũng không phải là khó đâu bạn. Lên Youtube đầy mà. Còn nếu muốn chỉnh sửa online bạn có thể tham khảo trang này spark.adobe.com/make/video-maker/

Koffmann

Active member
Nếu xài ứng dụng điện thoại thì 4 ứng dụng sau đây sẽ phù hợp với bác bloglangthang .com/review/ung-dung-bien-tap-video-dien-thoai/

nobesato

Quản trị viên
Em có một số nhu cầu về chỉnh sửa video nhưng lại không phải dân chuyên nghiệp ,nên em muốn cài ứng dụng cắt video trên máy tính hoặc sử dụng trang có tính năng cắt ghép video online luôn.Mọi người có thể giải đáp giùm em được không ạ ?
- Cài phần mềm Camtasia bản 8.0 ( Vì nó Crack được ), sử dụng ghép logo và quay phim màn hình rất tốt.
- Cài phần mềm WonderShare Filmora, sử dụng để ghép file ghép nhạc cực dễ dàng vì giao diện thân thiện với người dùng, ngoài ra thêm phụ đề các kiểu rất nhanh vì dễ dùng, xuất file film nhanh chóng.

Mình cài cả 2 cái đó để làm, mình cũng không phải dân chuyên. Mà quan trọng là 2 cái đó nhẹ tênh dễ dùng.