Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Mua máy điều hoà hãng, máy lạnh loại tốt? Nên mua điều hòa nhật bãi?

admin

Administrator
Thành viên BQT
Hello anh chị, hôm trước admin có chuyển nhà cần lắp 3 cái điều hoà. Theo anh chị nên mua máy điều hoà hãng, loại nào tốt nhất? Có nên mua điều hòa nhật bãi hàng cũ nội địa (miền nam gọi là máy lạnh )?

Có tham khảo bảng tính công suất để lựa chọn máy điều hòa cho từng phòng diện tích khác nhau theo công thức: 1m2 x 600 BTU.

Phòng 15m2 trở xuống (dưới 45 m3) chọn 1HP (ngựa)

Phòng 15m2 đến 20m2 (dưới 60 m3) chọn 1.5HP (ngựa)

Phòng trên 20m2 đến 30m2 (dưới 80 m3) chọn 2HP (ngựa)

Phòng trên 30m2 tới 40m2 (dưới 120 m3) chọn 2.5HP (ngựa)

Em cần lắp 3 máy điều hòa cho 3 phòng lớn nhỏ đều có:

• Phòng khách em chọn: 2HP (loại 18000 BTU)
  • Hai phòng nhỏ em chọn 1HP (loại 9000 BTU)
proxy.php?image=https%3A%2F%2Fstorage.googleapis.com%2Fimgvn%2Fmay-dieu-hoa.jpg&hash=eee69b0c8eb431ce344fcacc48a8a0ee

Ở Việt Nam em có nhắm vài hãng máy điều hoà có tên tuổi dưới đây:

1. Điều hòa Toshiba
  2. Điều hòa Daikin
  3. Điều hòa Electrolux
  4. Điều hòa Panasonic
  5. Điều hòa Mitsubishi
  6. Điều hòa Sharp
  7. Điều hòa Midea
  8. Điều hòa LG
  9. Điều hòa Sanyo/Aqua
  10. Điều hòa Samsung

Anh chị em biết hãng nào khác có thể giới thiệu ạ.

Tính em thì đỡ mất thời gian thường mua online, gọi điện họ mang tới lắp ok thanh toán so sánh giá mấy bên như lazada, tiki, adayroi, dienmayxanh, hc, nguyenkim... giá cũng không hơn nhau quá nhiều.

Anh chị thường hay mua bên nào ạ?

Hôm trước có anh bạn trên facebook tư vấn lựa chọn máy điều hoà cũ hàng nội địa nhật bãi. Giá rẻ hơn bảo hành cũng đều 1 năm.

Ở nhà cũ em mua 2 con Panasonic 9000 BTU hơn 1 năm hết bảo hành (không hiểu sao đợt này nó cứ hay bị nhảy lung tung, lúc đầu tưởng hết pin thay pin rồi vẫn bị).

Em đang cần lắp gấp địa chỉ em ở bên cạnh bến xe Mỹ Đình ạ.

Hihi theo tớ nếu lắp điều hòa thì cứ nên chọn lại có công suất lớn nhất mà lắp (nếu như nhà có điều kiện). Chảng hạn như phòng 15m2 hay 30m2 thì cứ 2.5hp mà xài. hehe khi công suất lớn thì sẽ làm mát nhanh không phải chờ lâu.

Bác cứ chọn loại điều hòa tốt mà dùng. Nếu bác vẫn phân vân máy điều hòa nào tốt nhất thì bạn chọn Điều hòa Daikin nhé. Nó không phải tốt nhất hay không thì ko biết ,nhưng dùng rất tốt. Nhiều người tin tưởng và chất lượng khẳng định rồi

ntphu1995vn

Chia sẻ để nhận
Hi ad! E ở TPHCM, nên không biết địa chỉ lắp đặt ở Hà Nội. Phòng em khoảng 20 m2, e xài máy lạnh (điều hòa) hãng Daikin 1.5HP, xài cũng 2 năm rồi chưa thấy hỏng vặt gì, chỉ có bơm gas với vệ sinh định kì thôi!