Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Làm gì khi web dính mã độc?

Làm gì khi web dính mã độc?
Web bị dính mã độc do cài plugin miễn phí
Đã đang loại bỏ mà độc trong code nhưng mưới gỡ được 80% sau khi đi ăn, ngủ chút, cafe cho tỉnh ngủ thì quay lại virus nó gọi họ hàng người yêu đến nhân bản lên. hic hic
Bây giờ nên làm gì?

starhn

Trước cũng bị dính phát như vậy. Mày mò các kiểu con đà điểu không được, cuối cùng phải đập đi xây lại. (mình không phải dân code nên có thể không thạo lắm). Bài học rút ra là backup dữ liệu thường xuyên. Xảy ra sự cố thì xóa sạch đi và up lại dữ liệu là xong, nhanh, gọn và an toàn

Trước cũng bị dính phát như vậy. Mày mò các kiểu con đà điểu không được, cuối cùng phải đập đi xây lại. (mình không phải dân code nên có thể không thạo lắm). Bài học rút ra là backup dữ liệu thường xuyên. Xảy ra sự cố thì xóa sạch đi và up lại dữ liệu là xong, nhanh, gọn và an toàn
Chắc tính vậy quá bạn. Chứ cứ vì cái mã độc này mà mệt quá

nobesato

Quản trị viên
wordpress thì đỡ hơn web code. bạn nêu cụ thể vấn đề mình đang bị + website mình xem thử rồi hd cách khắc phục cho (nếu trong khả năng). mình cũng từng bị malware cực kỳ khó chịu nhưng cũng khắc phục đc, tuy hơi mất thời gian tý
Bạn chia sẻ trường hợp này đi. Đa số người dùng wordpress cũng hay dính malware lắm.

à các bác inb để tôi hỗ trợ xử lý trước cho ổn công việc trước nhá. Fb tôi là Quốc Toress nhá