Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Iphone bản lock là gì? Nên mua bản lock hay unlock?

Iphone lock là iphone được nhà mạng viễn thông bán ra. Nó chỉ khác iphone bản quốc tế ở chỗ là mua ở nhà mạng nào thì chỉ được dùng sim của nhà mạng đó.

Ngoài ra thì iphone lock đã được sửa lại nhân nên có khá nhiều app rác của nhà mạng cài sẵn bên trong.

Thông thường sau 1 - 2 năm sử dụng thì iphone lock có thể unlock thành bản quốc tế. Hiện tại về giá thì iphone lock chỉ rẻ hơn 1 chút và đa phần là hàng lock Nhật.

Koffmann

Active member
hàng lock thì việc thay sim rất dễ bị out nhé bác :3 nên nếu mua lock về chơi game thì dc chứ xài thì hơi bất tiện :3

nobesato

Quản trị viên
Tình hình là như lúc trước đấy em có đề nghị hỏi thì có người bảo em mua iphone lock cho nó rẻ nhưng có người lại bảo bản iphone lock không ổn định.anh chị cho em xin lời khuyên với ạ
Chắn chắn là bản lock không ổn định rồi. Còn nói về chức năng thì như nhau cả thôi. Không cái nào hơn cái nào cả.
Mình đang dùng bản unlock. Nghe gọi ổn vì sim không bị out. Chơi game tốt.

iphone lock sợ mỗi cái là thiếu ổn định thôi. Mình nghĩ cứ nên dùng bản quốc tế cho lành. Hơn thua 1 2 triệu cũng chẳng đáng là bao. Nhỡ may có lúc việc gấp nó không gọi được thì lại phiền