Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Hỏi: Những câu nói hay về tình yêu? STT ngắn độc và chất vui, buồn?

Koffmann

Active member
Mấy nay Facebook ngập tràn: "Bầu trời năm ấy không xanh mãi, em của tôi giờ đã phải lòng ai" :v cũng hay đó chứ :3

Năm bảy tuổi, bắt được con ve sầu, cứ tưởng có cả mùa hè trong tay.
Năm mười bảy tuổi, hôn lên gò má em, cứ ngỡ sẽ có nhau trọn đời
Ngờ đâu ve sầu chết vì không tìm được bạn đời.
Còn em tìm được bạn đời em liền bỏ tôi đi.

Cái đau lòng nhất không phải sống trong cuộc đời không có ai cần mình, không có ai hiểu mình. Mà là có sống hết cả đời vẫn không biết ai là người thật sự cần mình, ai thật sự thương mình như lời họ đã nói…

Có bao giờ bạn nhận ra rằng HIV, giang mai, HVP, … chưa phải là đáng sợ nhất, căn bệnh qua đường tình dục dễ mắc phải, khó chữa và gây đau đớn dai dẳng nhất là nhớ thương.
Nhớ thương những thứ vĩnh viễn không bao giờ còn thuộc về mình.

Đời người ngắn ngủi được mấy mươi năm, cười được thì cười, khóc được thì khóc, nên yêu thì yêu.

1. Tôi là thế, lúc nào nụ cười cũng nở trên môi nhưng khi đêm về chỉ một mình và nước mắt cứ rơi.
  2. Con đường nào tôi bước qua cũng khiến mình thất bại.
    Trích: stt buồn hay
  3. Cứ mãi bước đi trên con đường nhung lụa. Thì khi bạn phải qua con đường đầy gai góc sự đau đớn có làm bạn chùng bước không?
  4. Lúc vui vẻ thì bạn bè có rất nhiều bên cạnh. Nhưng khi gặp khó khăn có ai sẵn sàng giúp ta vượt qua nó.
  5. Nhưng cũng có những thứ ta nên vứt bỏ từ lâu. Con người thường hay lạnh nhạt với những lời nói thật lòng nhưng lại rất quan tâm tới những câu giả tạo.
Mình sưu tầm được ít này, Gửi anh em !