Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Du học Hàn Quốc: Hỏi về điều kiện thủ tục, trung tâm hay công ty uy tín?

thanhhoi

Thánh Hỏi
Em đang đang có đứa em tính hướng cho đi du học Hàn Quốc mà chưa biết nhiều về điều kiện, thủ tục để được đi. Anh chị em nào biết trung tâm hay công ty nào uy tín hỗ trợ tư vấn uy tín tại Việt Nam không ạ?
Anh chị cho em hỏi thêm em tìm hiểu nhiều công ty lừa đảo và có thông tin không đúng như:
  1. Có được cấp visa thẳng không ạ?
  2. Có chuyển đổi được visa E7
  3. Khi đi du học có được làm việc thêm hay không? Mức lương có cao không ạ?
  4. Trường hợp sức khỏe, bệnh gì thì không được đi?
  5. Các trường và các ngành nghề có thể đi du học Hàn Quốc được ạ?
Em cảm ơn anh chị!

admin

Administrator
Thành viên BQT
Em của bạn đang học cấp 3 hay học xong rồi? Mình có đứa cháu cũng đang đi du học bên Hàn Quốc đang học năm 2 trường đại học Yonsei, dựa vào từng hệ đào tạo mà có các điều kiện khác nhau.

Dưới đây là những điều kiện chung khi du học Hàn Quốc bạn có thể tham khảo:
  1. Độ tuổi đủ điều kiện từ 18 -> 24 tuổi
  2. Học hết lớp 12 đã tốt nghiệp THPT
  3. Đảm bảo sức khỏe không mắc bệnh truyền nhiễm
  4. Chưa từng có tiền án tiền sự
  5. Không trong tình trạng, diện cấm xuất nhập cảnh
  6. Là người nước ngoài không có quốc tịch Hàn Quốc
Bên cạnh đó tuỳ theo hệ đào tạo là dự bị hay du học nghề, cao đẳng nghề hoặc cử nhân mà điều kiện khác nhau.

Du học Hàn Quốc: Hỏi về điều kiện thủ tục

Mình cũng không nhớ trung tâm nào, để mai mốt hỏi cháu lại thử coi.

Em đang đang có đứa em tính hướng cho đi du học Hàn Quốc mà chưa biết nhiều về điều kiện, thủ tục để được đi. Anh chị em nào biết trung tâm hay công ty nào uy tín hỗ trợ tư vấn uy tín tại Việt Nam không ạ?
Anh chị cho em hỏi thêm em tìm hiểu nhiều công ty lừa đảo và có thông tin không đúng như:
  1. Có được cấp visa thẳng không ạ?
  2. Có chuyển đổi được visa E7
  3. Khi đi du học có được làm việc thêm hay không? Mức lương có cao không ạ?
  4. Trường hợp sức khỏe, bệnh gì thì không được đi?
  5. Các trường và các ngành nghề có thể đi du học Hàn Quốc được ạ?
Em cảm ơn anh chị!
1. Vẫn được cấp visa thẳng nhé. Chưa có thông cáo và kết luận chính xác của bên phía Hàn Quốc. Nhưng năm 2019 sẽ là một năm khó khăn do tỉ lệ du học sinh bỏ trốn qua chương trình visa thẳng chiếm tỉ lệ khá lớn nên chắc chắn Hàn Quốc sẽ siết chặt chương trình này chứ chưa biết là có bỏ không. Câu trả lời cuối cùng là: Vẫn được cấp visa thẳng.

2. Vẫn được phép chuyển đổi visa E7. Nhưng kinh nghiệm cho thấy nếu đi du học nghề Hàn Quốc trước diện visa D4-6 vài năm thành nghề và phải có kinh nghiệm làm việc ở các tập đoàn lớn khoảng 3 năm thì việc xin visa E7 sẽ trở nên rất dễ dàng.

3. Vấn đề làm thêm còn tùy vào visa của bạn là loại gì vì nó liên quan đến thời gian làm thêm của bạn. Lương lậu thì trong 2 năm đầu chỉ đủ chi phí sinh hoạt chứ không để dư ra đâu, sau 2 năm có quan hệ tốt và biết tiếng nhiều hơn thì may ra mức lương có thể đạt 30 triệu/tháng tính theo tiền Việt.

4. Chỉ cần không mắc bệnh truyền nhiễm là được.

5. Có rất nhiều trường có thể cho phép du học bên Hàn Quốc. Riêng trường top 1% cũng đã có hơn 80 trường.

Nếu bạn còn câu hỏi nào xin cứ đánh tiếng bên dưới hoặc hỏi qua mục bình luận bằng facebook cũng được.

Cho em xin cái list các trường đi dạng E7 được không? Có 84 trường mà chẳng thấy bác nào đưa list.

Không biết sao mấy hôm nay rộ lên báo chuyện nhiều người tập trung xin visa sang Hàn quốc không biết là đi du lịch hay đi XKLĐ