Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Đi làm SEO thuê cho người ta có giàu được không ?

Theo như mọi người nghĩ đi làm SEO thuê thì không bao giờ Giàu cả ? Nhưng theo ý kiến cá nhân mình thì Giàu ở định mức như nào mới được. Làm đủ ăn, đủ sống, đủ đi du lịch khắp nơi, thoải mái cuộc sống như vậy có thể đủ. Lấy tiền lương hàng tháng đầu tư vào cái gì đó sinh lời như vậy là ổn rồi. Chứ làm thuê mà giàu theo kiểu phải sắm nhà cửa, xe hơi, tiền gửi ngân hàng chắc ai cũng đi làm SEO thuê hết ? Theo mọi người thì như thế nào ?

Thế thì ta cần định nghĩa lại GIÀU là gì... giàu bạn bè, các mối quan hệ, làm giàu công việc, giàu kiến thức và kinh nghiệm cũng là giàu vậy...

admin

Administrator
Thành viên BQT
Trong topic Lương làm SEO thì bao giờ mới mua được nhà ở Hà Nội mình có tính sơ bộ:

Nếu chỉ làm SEO lấy lương thì có vẻ không ăn thua. Cứ tính trung bình một căn hộ chung cư tầm 2,5 tỉ. Nếu mỗi tháng bạn làm SEO thì tầm 12-15 triệu. Trừ chi phí ăn uống, nhà ở thì để ra được 8 triệu.
Lấy 2,5 tỉ chia cho 8 = 312.5 tháng. Chia cho 12 tháng 312.5/12= 26.0416666667 năm =)).
Tốt nhất bỏ #SEO nha :v.

Hoặc bạn có thể vừa làm SEO vừa kiếm thêm thu nhập bằng cách bán hàng hoặc nhận quản lý dự án SEO, Freelancer.

Em làm SEO được gần 1 năm kinh nghiệm cũng chưa có nhiều lắm, lương 8 triệu chỉ đủ ăn. Mấy anh chị trong công ty thường nhận làm parttime cho các doanh nghiệp kiếm thêm thu nhập.

Em cũng đang tìm hiểu thêm về SEO để có thể nhận thêm việc parttime về làm, sau cũng tính kinh doanh nếu có vốn.

xin hỏi, anh chàng SEO nhận lương 8 triệu có thể làm việc dc sao ? Mình xin hỏi thẳng là nhận lương vậy thì trình cũng ko cao phải ko ?
Đối với SEO nhận lương 8tr với kinh nghiệm 1 năm là quá là okay rồi. Trình thì mỗi người sẽ có 1 định hướng riêng cho mỗi doanh nghiệp thôi.
Mình đây vẫn còn đang làm ở mức lương 7tr5 cho 2 năm làm việc tại công ty đây. Vào cũng đang cảm thấy bị ức chế đây. Nhưng ngược lại mình có được mấy dự án làm ngoài nên không thắc mắc nhiều.

Đối với SEO nhận lương 8tr với kinh nghiệm 1 năm là quá là okay rồi. Trình thì mỗi người sẽ có 1 định hướng riêng cho mỗi doanh nghiệp thôi.
Mình đây vẫn còn đang làm ở mức lương 7tr5 cho 2 năm làm việc tại công ty đây. Vào cũng đang cảm thấy bị ức chế đây. Nhưng ngược lại mình có được mấy dự án làm ngoài nên không thắc mắc nhiều.
Ak, vụ này em chưa biết, thanks a