Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Để 1 website lên top bền vững. Tại sao phải dùng đến backlink

Koffmann

Active member
Nó như 1 phiếu bầu thôi :p có link thì độ tin tưởng của GG cao hơn ko có link :3

Nó như 1 phiếu bầu thôi :p có link thì độ tin tưởng của GG cao hơn ko có link :3
Hihi mình thì không nghĩ thế. Nó có cái gì đấy thúc đẩy, và giữ top bền vững. Vì muốn lên xuống thì cũng dựa vào backlink. Chứ thử làm nguyên con website ko có backlink tết năm sau lấy vợ rồi vẫn chưa lên :D

admin

Administrator
Thành viên BQT
Trong trường hợp SEO. Để giữ được top tại sao backlink vẫn luôn là một yếu tô quan trọng mà không phải là những yếu tố khác.
Giúp em giải đáp thắc mắc với ạ.
Khi nói tới SEO thường nghĩ ngay tới Google :). Đầu tiên chúng ta cùng tìm hiểu cốt lõi để Google làm việc được đó là thuật toán PageRank.

Google dựa vào link từ nơi này tới nơi khác (bao gồm internal link và external link của site khác trỏ về). Bạn có thể xem thông tin đầy đủ của thuật toán page rank tại https://vi.wikipedia.org/wiki/PageRank

nobesato

Quản trị viên
Trong trường hợp SEO. Để giữ được top tại sao backlink vẫn luôn là một yếu tô quan trọng mà không phải là những yếu tố khác.
Giúp em giải đáp thắc mắc với ạ.
Mình tạm hiểu bạn đang nói về SEO google nhé.
Trong SEO thì tạm thời chúng ta chia ra 1 mảng onpage và 1 mảng offpage.
Trong đó mảng Onpage dần dần rồi website nào cũng sẽ giống như nhau như là: thiết kế giống nhau, viết content gần giống nhau ( trừ blog của mấy ông nhà khoa học và chuyên gia hay có phát kiến mới hoặc blog của nhà văn nhà báo có khi là còn có content mới ).
Mảng còn lại offpage, đi backlink các kiểu bây giờ mới là lúc ăn thua giữa các website. Bên nào nhiều hơn, chất lượng hơn thì bên đó sẽ thắng.

Koffmann

Active member
Hihi mình thì không nghĩ thế. Nó có cái gì đấy thúc đẩy, và giữ top bền vững. Vì muốn lên xuống thì cũng dựa vào backlink. Chứ thử làm nguyên con website ko có backlink tết năm sau lấy vợ rồi vẫn chưa lên :D
sao lại ko bác :p nếu từ khóa quá cạnh tranh thì cần phải dùng backlink chứ mấy từ khóa ít cạnh tranh thì ko cần backlink vẫn lên như thường.. e đang làm về mảng phim nèk, cạnh tranh thì cũng có mấy trang lớn, mà ko đi link vẫn Top trang 1, traffic về hơn 100 người/ngày

sao lại ko bác :p nếu từ khóa quá cạnh tranh thì cần phải dùng backlink chứ mấy từ khóa ít cạnh tranh thì ko cần backlink vẫn lên như thường.. e đang làm về mảng phim nèk, cạnh tranh thì cũng có mấy trang lớn, mà ko đi link vẫn Top trang 1, traffic về hơn 100 người/ngày
Đôi khi các bình luận, vote,... cũng là một yếu tố tác động để bác giữ top :D, e nghĩ là vậy.

nobesato

Quản trị viên
Đúng, nếu đi backlink cho nó nữa thì chắc là chẳng ai dám vượt :))

lên nhanh có thể do tren, do trafic, do abc, nhưng lên rồi cần có bl, bl là yếu tốt chính, cốt lõi để xếp hạng. Nên giữ tp thì càn có link chất

Koffmann

Active member
Nói chung làm SEO thì phải có backlink bác ơi :3