Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Đang làm seo có nên chuyển qua bên kinh doanh không? Các bác cho e ý kiến?

Trình độ làm SEO của bạn tới đâu? Nếu đỉnh kout rồi thì mình nghĩ là nhảy ra kinh doanh được đấy.
Trước khi nhảy ra kinh doanh, hãy đảm bảo bạn có 1 lượng tiền đủ sống trong vòng từ 6 tháng đến 1 năm nhé. Đừng ăn khoai lang để khởi nghiệp.

vuthetai

Nên chứ bạn, nhưng theo mình bạn nên bắt đầu từ những cái nhỏ nhất, buôn bán nhỏ dần dần mở rộng quy mô lên. Chứ một phát bạn dốc vốn trong khi kiến thức + kinh nghiệm chưa có thì khả năng fail sẽ rất cao. Hoặc bạn có thể đi lên từ những vị trí sale, nhân viên thị trường...

Chả là thế này cv hiện tại của e là làm seo. Tuy nhiên em có đứa bạn làm kinh doanh và hơi hơi thích kinh doanh một tí nhưng em chưa biết gì về kinh doanh. Vậy các bác từng trải co e ý kiến được không ạ?
Vẫn là câu chuyện đúng người đúng thời điểm thôi bạn à.

Nên chứ bạn, nhưng theo mình bạn nên bắt đầu từ những cái nhỏ nhất, buôn bán nhỏ dần dần mở rộng quy mô lên. Chứ một phát bạn dốc vốn trong khi kiến thức + kinh nghiệm chưa có thì khả năng fail sẽ rất cao. Hoặc bạn có thể đi lên từ những vị trí sale, nhân viên thị trường...
mình cũng nghĩ vậy vì quan trọng là muốn học hỏi nhiều kinh nghiệm của những anh chị bạn bè đã đi kinh doanh trước

Trình độ làm SEO của bạn tới đâu? Nếu đỉnh kout rồi thì mình nghĩ là nhảy ra kinh doanh được đấy.
Trước khi nhảy ra kinh doanh, hãy đảm bảo bạn có 1 lượng tiền đủ sống trong vòng từ 6 tháng đến 1 năm nhé. Đừng ăn khoai lang để khởi nghiệp.
e đã nghĩ tới cáu đấy rồi bác à.

Mình nghĩ vẫn làm seo, kinh doanh thì nên hợp tác với người quen nào mà họ chuyên kinh doanh, mình vừa làm seo với họ, vừa góp vốn, vừa để học hỏi