Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Bitcoin là gì? Có nên tham gia thị trường này nếu chưa hiểu kỹ không nhỉ?

Bitcoin (ký hiệu: BTC, XBT,
proxy.php?image=https%3A%2F%2Fupload.wikimedia.org%2Fwikipedia%2Fcommons%2Fthumb%2Fb%2Fba%2FBitcoinSign.svg%2F9px-BitcoinSign.svg.png&hash=092c55935b072f14f7855725e11701fd
) là một loại tiền mã hóa, được phát minh bởi Satoshi Nakamoto dưới dạng phần mềm mã nguồn mở từ năm 2009. Bitcoin có thể được trao đổi trực tiếp bằng thiết bị kết nối Internet mà không cần thông qua một tổ chức tài chính trung gian nào.
Bitcoin có cách hoạt động khác hẳn so với các loại tiền tệ điển hình: Không có một ngân hàng trung ương nào quản lý nó và hệ thống hoạt động dựa trên một giao thức mạng ngang hàng trên Internet. Sự cung ứng Bitcoin là tự động, hạn chế, được phân chia theo lịch trình định sẵn dựa trên các thuật toán. Bitcoin được cấp tới các máy tính "đào" Bitcoin để trả công cho việc xác minh giao dịch Bitcoin và ghi chúng vào cuốn sổ cái được phân tán trong mạng ngang hàng - được gọi là blockchain. Cuốn sổ cái này sử dụng Bitcoin là đơn vị kế toán. Mỗi bitcoin có thể được chia nhỏ tới 100 triệu đơn vị nhỏ hơn gọi là satoshi.
Theo em thì nếu anh chưa có nhiều kinh nghiệm và vốn thì không nên tham gia ! vì tuy không cần hiểu biết nhiều nhưng lại cần nhiều vốn anh ạ ! :)))

Bây giờ còn hơn 6000 usd thôi. Bằng 1/3 lúc thịnh vượng .... nếu muốn đầu tư thì đây là thời điểm zui biết đâu sắp tới lại có 1 đợt bùng nổ mạnh mẽ.

ngocchien1311

Quản trị viên
Thành viên BQT
Cơn sốt vừa đi qua không lâu, không biết hiện tại bây giờ nó như nào rồi các bác nhỉ

. Các đồng tiền tăng giá gồm ethereum (tăng 0,69%), XRP (tăng 3,6%), stellar (tăng 2,5%), cardano (tăng 2,08%). Nhìn tình hình này em nghĩ Bitcoin không đi xuống đâu anh ạ ! Nhiều người dự đoán sau đợt này nó lại tăng lên 10x.Cơ mà bọn TQ vỡ nhiều ,đợt này thấy nhập cả trăm lô VGA đào bịt coin thải về Vn bán ,giá rẻ bèo

Koffmann

Active member
. Các đồng tiền tăng giá gồm ethereum (tăng 0,69%), XRP (tăng 3,6%), stellar (tăng 2,5%), cardano (tăng 2,08%). Nhìn tình hình này em nghĩ Bitcoin không đi xuống đâu anh ạ ! Nhiều người dự đoán sau đợt này nó lại tăng lên 10x.Cơ mà bọn TQ vỡ nhiều ,đợt này thấy nhập cả trăm lô VGA đào bịt coin thải về Vn bán ,giá rẻ bèo
ko thể tin đây là con gái :unsure::unsure:

nobesato

Quản trị viên
ko thể tin đây là con gái :unsure::unsure:
Cú có gai đó bác.

TÌnh hình là dạo gần đây thấy rất nhiều anh chị đầu tư vốn để đào tiền ảo ? có vẻ lợi nhuận khá khủng nhưng ngặt nỗi em lại không biết Bitcoin là gì ?.Và liệu ít vốn <100tr thì có nên tham gia thị trường này không ?
Bitcoin thì lên google nhiều rồi, đọc đi đọc lại cũng hiểu.
Vốn ít, dưới 100 củ thì tham gia theo kiểu ăn chắc. Tìm coin nào có thuật toán DPOS, chạy Masternodes và ROI ổn định mà đầu tư. Em không đảm bảo bác sẽ có lãi lớn, nhưng em đảm bảo nếu có lỗ cũng không mất nổi quá 50% đâu.

Koffmann

Active member
Cú có gai đó bác.

Bitcoin thì lên google nhiều rồi, đọc đi đọc lại cũng hiểu.
Vốn ít, dưới 100 củ thì tham gia theo kiểu ăn chắc. Tìm coin nào có thuật toán DPOS, chạy Masternodes và ROI ổn định mà đầu tư. Em không đảm bảo bác sẽ có lãi lớn, nhưng em đảm bảo nếu có lỗ cũng không mất nổi quá 50% đâu.
chú chòa, nghi ngại quá bác