Chào mừng bạn đến với LinkHoi.com (Link Hỏi)! Đây là diễn đàn, thư viện hỏi đáp miễn phí dành cho người Việt. Tôn chỉ hoạt động cho đi là nhận... xem thêm.

Backlink là gì? Nó có cần thiết không?

tieuly

các từ khóa dễ có thể k cần back link là top. nhưng để giữ đc top lâu dài thì vẫn cần phải có link

Dịch sát nghĩa Backlink là link trỏ về 1 trang web. Dựa theo mục đích web của bạn tạo ra làm gì thì có cần có backlink hay không?

Có 1 số web ko cần người dùng hay traffic lạ vào trừ khi họ cấp. Ví dụ như trang dành cho nhận viên, trang bí mật của nhà nước, trang web tạo ra chỉ để lưu cho 1 cá nhân, không cần ai đọc..... Còn nếu ngoài mục đích đó xem xét nơi đặt là ở đâu, có lợi cho mục đích của mình hay không?

Đôi khi nó đơn giản thế thôi

Backlink là gì ? Giải thích đơn giản hơn ? Bạn muốn xây nhà đẹp to nhiều người biết. Thì bạn cũng cần có những vật tư như xi măng, sắt thép, sơn, gạch... Backlink cũng như vậy nó sẽ giúp cho web của bạn vững chắc hơn, đẹp hơn. Và hơn nữa là giúp cho web bạn nhiều người biết đến hơn...

Backlink hiểu đơn giản tức là liên kết trỏ về và nó cũng là một tín hiệu để Google ưu tiên cho site lên top. Backlink thì lúc nào cũng cần thiết, chỉ là ở tùy ngành, tùy local thì sẽ cần ít hay cần nhiều thôi.

conghuynt

Dịch sát nghĩa Backlink là link trỏ về 1 trang web. Dựa theo mục đích web của bạn tạo ra làm gì thì có cần có backlink hay không?

Có 1 số web ko cần người dùng hay traffic lạ vào trừ khi họ cấp. Ví dụ như trang dành cho nhận viên, trang bí mật của nhà nước, trang web tạo ra chỉ để lưu cho 1 cá nhân, không cần ai đọc..... Còn nếu ngoài mục đích đó xem xét nơi đặt là ở đâu, có lợi cho mục đích của mình hay không?

Đôi khi nó đơn giản thế thôi
Mình đồng ý với ý này